ਕੈਨੇਡਾ ਚ ਨਵੇਂ ਵਾਇਰਸ ਨੇ ਮਚਾਈ ਹਾਹਾਕਾਰ ਹੋਇਆ ਅਲਰਟ ਜਾਰੀ

ਟੋਰਾਂਟੋ ਮੈਟਰੋਪੋਲੀਟਨ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਇੱਕ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਵਿਗਿਆਨ ਦੇ ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਡਾ. ਟਿਮੋਥੀ ਸਲੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਫਲੂ ਦਾ ਸੀਜ਼ਨ ਆਮ ਨਾਲੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਇਆ ਸੀ ਅਤੇ ਕੇਸਾਂ ਵਿੱਚ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਆਮ ਜ਼ੁਕਾਮ ਵਾਇਰਸਾਂ – ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਰਾਈਨੋਵਾਇਰਸ, ਪੈਰੇਨਫਲੂਏਂਜ਼ਾ ਵਾਇਰਸ ਅਤੇ ਰੈਸਪੀਰੇਟਰੀ ਸਿੰਸੀਟੀਅਲ ਵਾਇਰਸ – ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਕੁਦਰਤੀ ਪ੍ਰਤੀਰੋਧਕ ਸ਼ਕਤੀ ਘਟ ਗਈ ਹੈ। ਪਿਛਲੀਆਂ ਦੋ ਸਰਦੀਆਂ ਵਿੱਚ ਕੋਵਿਡ-19 ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਲਈ।

“ਇਹ ਇਸ ਲਈ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਮਾਸਕ ਨੇ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਕੋਵਿਡ ਤੋਂ ਬਚਾਅ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ ਅਤੇ (ਇਹ) ਹੁਣ ਸਾਨੂੰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਮੌਸਮੀ ਵਾਇਰਸਾਂ ਲਈ ਵਧੇਰੇ ਕਮਜ਼ੋਰ ਬਣਾਉਣ ਵਿੱਚ ਕਾਮਯਾਬ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ, ”ਉਸਨੇ ਇੱਕ ਈਮੇਲ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ। ਸਲੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਫਲੂ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਧਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ। ਇਹ ਸਭ ਤੋਂ ਭੈੜੇ ਫਲੂ ਸੀਜ਼ਨਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਜੋ ਅਸੀਂ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਵੇਖਿਆ ਹੈ, ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ। ਏਜੰਸੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਹਫ਼ਤੇ ਵਿੱਚ 13 ਇਨਫਲੂਐਂਜ਼ਾ ਦੇ ਫੈਲਣ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਹੋਈ ਸੀ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਨੌਂ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਦੇ ਕੇਅਰ ਹੋਮਜ਼ ਵਿੱਚ ਅਤੇ ਇੱਕ ਸਕੂਲ ਜਾਂ ਡੇ-ਕੇਅਰ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਕੈਨੇਡਾ ਦੀ ਸਿਹਤ-ਸੰਭਾਲ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਸਾਹ ਦੇ ਵਾਇਰਸਾਂ ਦੇ ਤੀਹਰੇ ਖਤਰੇ ਨਾਲ ਨਜਿੱਠ ਰਹੀ ਹੈ – ਕੋਵਿਡ-19, ਇਨਫਲੂਐਂਜ਼ਾ ਅਤੇ ਆਰਐਸਵੀ।

ਸਲੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੀ ਭੀੜ ਬਣੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਹ ਸਰਜਰੀਆਂ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕਰਨ ਅਤੇ ਹੋਰ ਸਿਹਤ ਸਥਿਤੀਆਂ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਕੈਂਸਰ ਅਤੇ ਦਿਲ ਦੀਆਂ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਦੇ ਨਿਦਾਨ ਵਿੱਚ ਦੇਰੀ ਵੱਲ ਲੈ ਜਾਵੇਗਾ। ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ, ਓਨਟਾਰੀਓ ਵਿੱਚ ਬਾਲ ਚਿਕਿਤਸਕ ਹਸਪਤਾਲ ਸਾਹ ਦੀਆਂ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਵਾਲੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਵਾਧੇ ਦੁਆਰਾ ਹਾਵੀ ਹੋ ਗਏ ਹਨ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਕੁਝ ਗੈਰ-ਜ਼ਰੂਰੀ ਸਰਜਰੀਆਂ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *