ਮੱਧੂ ਮੱਖੀਆਂ ਤੋਂ ਦੇਖੋ ਕਿਵੇਂ ਪਿਆ ਛੁਟਕਰਾ

ਮੱਖੀਆਂ ਦਿੱਖ ਵਿੱਚ ਛੋਟੀਆਂ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ, ਪਰ ਜਦੋਂ ਉਹ ਡੰਗ ਮਾਰਦੀਆਂ ਹਨ, ਤਾਂ ਉਹ ਵੱਡੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਹਾਲਤ ਵਿਗਾੜ ਦਿੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਲਈ ਹਰ ਕੋਈ ਇਨ੍ਹਾਂ ਮੱਖੀਆਂ ਤੋਂ ਦੂਰ ਰਹਿਣਾ ਹੀ ਬਿਹਤਰ ਸਮਝਦਾ ਹੈ। ਵੈਸੇ ਤਾਂ ਮੱਖੀਆਂ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਕਾਰਨ ਇਨਸਾਨ ਨੂੰ ਕੋਈ ਨੁਕਸਾਨ ਨਹੀਂ ਪਹੁੰਚਾਉਂਦੀਆਂ। ਉਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਉਦੋਂ ਹੀ ਡੰਗਦਾ ਹੈ ਜਦੋਂ ਉਹ ਉਸ ਦੇ ਛੱਤੇ ਦੇ ਨੇੜੇ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜਾਂ ਕੋਈ ਉਸ ਨਾਲ ਫਲਰਟ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।ਮੁੰਡਾ ਹੱਥ ਵਿੱਚ ਮਧੂ ਮੱਖੀ ਲੈ ਕੇ ਤੁਰਦਾ ਹੋਇਆ ਮੱਖੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਡੰਗਣ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ, ਲੋਕ ਜਿੰਨਾ ਸੰਭਵ ਹੋ ਸਕੇ ਆਪਣੇ ਛਪਾਹ ਤੋਂ ਦੂਰ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਪਰ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਜਿਹੇ ਹੀ ਬਹਾਦਰ ਲੜਕੇ ਨਾਲ ਜਾਣੂ ਕਰਵਾਉਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ

ਜੋ ਹੱਥ ‘ਤੇ ਮੱਖੀਆਂ ਦੀ ਛੱਤਰੀ ਲੈ ਕੇ ਘੁੰਮਦਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਮੱਖੀਆਂ ਦੀ ਸਾਰੀ ਬਸਤੀ ਇਸ ਦੇ ਹੱਥਾਂ ‘ਤੇ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਹੈਰਾਨੀ ਦੀ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਨਾਲ ਕੋਈ ਨੁਕਸਾਨ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ। ਲੜਕੇ ਨੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਮੱਖੀਆਂ ਨੂੰ ਕਾਬੂ ਵਿਚ ਰੱਖਣ ਦੀ ਚਾਲ ਹੈ।ਦਰਅਸਲ ਇਨ੍ਹੀਂ ਦਿਨੀਂ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਇਕ ਵੀਡੀਓ ਕਾਫੀ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਵੀਡੀਓ ‘ਚ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕਾਲੇ ਚਸ਼ਮੇ ਵਾਲਾ ਲੜਕਾ ਕਿਤੇ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਮੱਖੀਆਂ ਦਾ ਝੁੰਡ ਉਸ ਦੇ ਹੱਥ ‘ਤੇ ਅਟਕਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਇੱਕ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ, ਤੁਸੀਂ ਕਹਿ ਸਕਦੇ ਹੋ ਕਿ ਮਧੂ-ਮੱਖੀਆਂ ਦਾ ਇੱਕ ਪੂਰਾ ਛੱਤਾ ਉਸ ਦੇ ਹੱਥ ਉੱਤੇ ਝੁਲਸ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਉਹ ਉਸਨੂੰ ਨੁਕਸਾਨ ਪਹੁੰਚਾਏ ਬਿਨਾਂ ਉਸਦੇ ਹੱਥ ਨਾਲ ਚਿਪਕ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।

ਇਸ ਚਾਲ ਨਾਲ ਮੱਖੀਆਂ ਨੂੰ ਕੰਟਰੋਲ ਕਰਦਾ ਹੈ ਮੁੰਡਾ ਵੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਖ਼ਤਰਨਾਕ ਡੰਗਣ ਵਾਲੀਆਂ ਮੱਖੀਆਂ ਨਾਲ ਬੜੇ ਆਰਾਮ ਨਾਲ ਅਤੇ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਤਣਾਅ ਦੇ ਘੁੰਮਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਵੀਡੀਓ ਅਮਰੀਕਾ ਦਾ ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਸੂਤਰਾਂ ਦੀ ਮੰਨੀਏ ਤਾਂ ਲੜਕਾ ਸ਼ਹਿਦ ਦਾ ਕਾਰੋਬਾਰ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਮਧੂ ਮੱਖੀ ਦਾ ਆਪਣਾ ਰੂਪ ਹੈ। ਇੱਥੇ ਉਹ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਮੱਖੀਆਂ ਪਾਲਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਛੱਤੇ ਵਿੱਚੋਂ ਸ਼ਹਿਦ ਕੱਢਦਾ ਹੈ। ਸ਼ਾਇਦ ਇਹੀ ਕਾਰਨ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਮੱਖੀਆਂ ਉਸ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਪਸੰਦ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਲਈ ਖ਼ਤਰਾ ਨਹੀਂ ਸਮਝਦੀਆਂ।


ਖ਼ੈਰ ਮੁੰਡੇ ਕੋਲ ਇੱਕ ਹੋਰ ਚਾਲ ਹੈ ਜਿਸ ਦੁਆਰਾ ਉਹ ਇਨ੍ਹਾਂ ਮੱਖੀਆਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਕਾਬੂ ਵਿੱਚ ਰੱਖਦਾ ਹੈ। ਵੀਡੀਓ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਨਾਲ ਦੇਖੀਏ ਤਾਂ ਮੁੰਡੇ ਨੇ ਆਪਣੀ ਮੁੱਠੀ ਵੀ ਫੜੀ ਹੋਈ ਹੈ। ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਰਾਣੀ ਮੱਖੀ ਆਪਣੀ ਮੁੱਠੀ ਵਿੱਚ ਕੈਦ ਹੈ। ਬਸ ਆਪਣੀ ਰਾਣੀ ਨੂੰ ਉੱਥੇ ਦੇਖ ਕੇ ਬਾਕੀ ਮੱਖੀਆਂ ਨੇ ਵੀ ਉੱਥੇ ਡੇਰਾ ਲਾ ਲਿਆ। ਉਸ ਨੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਹੱਥ ‘ਤੇ ਹਮਲਾ ਜ਼ਰੂਰ ਕੀਤਾ, ਪਰ ਉਸ ਨੂੰ ਕੋਈ ਨੁਕਸਾਨ ਨਹੀਂ ਪਹੁੰਚਾਇਆ। ਇਸ ਵੀਡੀਓ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਲੋਕ ਕਾਫੀ ਹੈਰਾਨ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ। ਕੁਝ ਲੋਕ ਮਜ਼ਾਕ ਵਿਚ ਇਸ ਨੂੰ ਇਕ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸੁਪਰ ਪਾਵਰ ਕਹਿ ਰਹੇ ਹਨ। ਉਸ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਲੜਕੇ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਹਾਲੀਵੁੱਡ ਨੂੰ ਸੁਪਰਹੀਰੋ ਫਿਲਮ ਬਣਾਉਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਦਾ ਨਾਂ ਬੀ-ਮੈਨ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *