ਵਿਅਕਤੀ ਵਿੱਚ ਇਹ 3 ਲੱਛਣ ਹੈ ਤਾਂ ਮਹਾਦੇਵ ਦਾ ਉਸਦੇ ਸਿਰ ਉੱਤੇ ਹੱਥ ਹੈ

ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦੇਵਤਿਆਂ ਦੇ ਦੇਵਤਾ ਮਹਾਦੇਵ ਦੇ ਨਾਮ ਨਾਲ ਵੀ ਬੁਲਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਦੇਵਤਿਆਂ ਕਿੰਨਰਾਂ ਰਾਖਸ਼ਾਂ ਰਾਖਸ਼ਾਂ ਰਾਕਸ਼ਾਂ ਯਕਸ਼ਾਂ ਗੰਧਰਵਾਂ ਆਦਿ ਦੇ ਦੇਵਤਾ ਮਹਾਦੇਵ ਮਹਾਦੇਵ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਅਧਿਆਤਮਕ ਅਭਿਆਸ ਵਿਚ ਲੀਨ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ੰਕਰ ਦੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਨਾਮ ਹਨ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਇਕ ਨਾਮ ਨਾਲ ਜਾਣਨਾ ਉਸ ਨੂੰ ਸੀਮਤ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਇਸ ਲਈ ਸਾਰੀ ਸ੍ਰਿਸ਼ਟੀ ਵਿੱਚ

ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਵੱਖ ਵੱਖ ਨਾਵਾਂ ਨਾਲ ਪੂਜਾ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈਜਿਵੇਂ ਭੋਲੇਨਾਥ ਅਦੀਦੇਵ ਮਹਾਂਦੇਵ ਮਹਾਂਦੇਵ ਸ਼ੰਕਰ ਤ੍ਰਿਸ਼ੂਲਧਾਰੀ ਮਹਾਕਾਲ ਵਿਸ਼ਵਨਾਥ ਸੋਮੇਸ਼ਵਰ ਕੈਲਾਸ਼ਪਤੀ ਆਦਿ ਦੀ ਪੂਜਾ ਅਤੇ ਪੂਜਾ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਜੇ ਕੋਈ ਵਿਅਕਤੀ ਸੱਚੇ ਮਨ ਨਾਲ ਦੇਵਤਿਆਂ ਦੇ ਦੇਵਤੇ ਮਹਾਦੇਵ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਉਸ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਇੱਛਾਵਾਂ ਪੂਰੀਆਂ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਉਸ ਦੇ ਮਨ ਵਿੱਚ ਵਸਦੇ ਹਨ

ਇਹ 5 ਚਿੰਨ੍ਹ ਦਰਸਾਉਂਦੇ ਹਨ ਕਿ ਦੇਵਤਿਆਂ ਦੇ ਦੇਵਤਾ ਮਹਾਦੇਵ ਦਾ ਤੁਹਾਡੇ ਸਿਰ ਤੇ ਹੱਥ ਹੈ ਜੋ ਮਨੁੱਖ ਸੱਚੇ ਮਨ ਨਾਲ ਦੇਵਤਿਆਂ ਦੇ ਦੇਵਤੇ ਮਹਾਦੇਵ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਦਾ ਹੈ ਜੋ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦਾ ਸਿਮਰਨ ਕਰਦਾ ਹੈ ਉਸ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਇਹ ਗੁਣ ਦਰਸਾਉਂਦੇ ਹਨ ਕਿ ਮਹਾਦੇਵ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਉਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਕਦੇ ਵੀ ਕਿਸੇ ਕਿਸਮ ਦੇ ਦਰਦ ਜਾਂ ਡਰ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਨਹੀਂ ਕਰਦਾ ਉਸ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਚਿਹਰੇ ਤੇ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਇੱਕ ਵੱਖਰੀ ਕਿਸਮ ਦੀ ਚਮਕ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਹਮੇਸ਼ਾ ਖੁਸ਼ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ

1 ਜਿਹੜਾ ਵਿਅਕਤੀ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਸਾਦਾ ਜੀਵਨ ਬਤੀਤ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਦਿਖਾਵੇ ਤੋਂ ਦੂਰ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ ਦੂਜਿਆਂ ਨੂੰ ਨੀਵਾਂ ਦਿਖਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਨਹੀਂ ਕਰਦਾ ਅਣਜਾਣੇ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਨਾਲ ਬਦਸਲੂਕੀ ਨਹੀਂ ਕਰਦਾ ਕਦੇ ਵੀ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਲੈ ਕੇ ਕਿਸੇ ਦਾ ਅਪਮਾਨ ਨਹੀਂ ਕਰਦਾ ਅਤੇ ਉਹ ਵਿਅਕਤੀ ਜਾਨਵਰਾਂ ਦਾ ਪ੍ਰੇਮੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਹਮੇਸ਼ਾ ਮਹਾਦੇਵ ਦੁਆਰਾ ਅਸ਼ੀਰਵਾਦ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ

2 ਜਿਹੜਾ ਵਿਅਕਤੀ ਧਨ ਦੌਲਤ ਜਾਇਦਾਦ ਗਿਆਨ ਅਮੀਰੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਆਦਿ ਨਾਲ ਗ੍ਰਸਤ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਅਤੇ ਦੂਜਿਆਂ ਨਾਲ ਹਮੇਸ਼ਾ ਨਿਮਰਤਾ ਨਾਲ ਜੀਵਨ ਬਤੀਤ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਜਿਹਾ ਵਿਅਕਤੀ ਹਮੇਸ਼ਾ ਮਹਾਦੇਵ ਦੀ ਬਖਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ 3 ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਦੀਆਂ ਆਪਣਾ ਪਾਣੀ ਨਹੀਂ ਪੀਂਦੀਆਂ ਰੁੱਖ ਆਪਣਾ ਫਲ ਨਹੀਂ ਖਾਂਦੇ ਅਤੇ ਮਹਾਦੇਵ ਦੀ ਕ੍ਰਿਪਾ ਨਾਲ ਮਨੁੱਖ ਦਾਨ-ਪੁੰਨ ਵਿਚ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ ਉਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਅਜਿਹਾ ਵਿਅਕਤੀ ਹਮੇਸ਼ਾ ਦੂਜਿਆਂ ਦੀ ਮਦਦ ਲਈ ਹੀ ਕੰਢੇ ਤੇ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ ਸਿਰਫ ਇਸ ਨੂੰ ਲਿਆਉਣ ਦੇ ਮਕਸਦ ਨਾਲ ਦੂਜਿਆਂ ਨੂੰ ਖੁਸ਼ੀ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ

4 ਜਿਹੜਾ ਵਿਅਕਤੀ ਬਹੁਤ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਹੋਣ ਲਈ ਬਹਾਦਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਦੂਜਿਆਂ ਤੇ ਜ਼ੁਲਮ ਨਹੀਂ ਕਰਦਾ ਅਤੇ ਕਦੇ ਵੀ ਆਪਣੀ ਤਾਕਤ ਤੇ ਮਾਣ ਨਹੀਂ ਕਰਦਾ ਉਹ ਵਿਅਕਤੀ ਮਹਾਦੇਵ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਪਿਆਰਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਮਹਾਦੇਵ ਦਾ ਹੱਥ ਹਮੇਸ਼ਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਸਿਰ ਤੇ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜੋ ਕੁਝ ਵਿਲੱਖਣ ਪਹਿਨਣਾ ਨਹੀਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਜੋ ਨਾਸ਼ਵਾਨ ਚੀਜ਼ ਲਈ ਸੋਗ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ ਅਤੇ ਮੁਸੀਬਤ ਆਉਣ ਤੇ ਘਬਰਾਉਂਦੇ ਨਹੀਂ ਅਤੇ ਉਸ ਬਿਪਤਾ ਦਾ ਡਟ ਕੇ ਮੁਕਾਬਲਾ ਕਰਦੇ ਹਨ

ਅਸੀਂ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਨਵੀਂਆਂ ਨਵੀਂਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਲੈ ਕੇ ਆਉਂਦੇ ਹਾਂ ਤਾਂ ਜੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਰੇ ਹੀ ਸਮਾਜ ਦੀ ਪਲ ਪਲ ਦੀ ਖ਼ਬਰ ਮਿਲਦੀ ਰਹੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਕਿਹੋ ਜਿਹੀ ਲੱਗਦੀ ਹੈ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਵਿਚਾਰ ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਕੁਮੈਂਟ ਬਾਕਸ ਵਿੱਚ ਸਾਂਝੇ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਤੁਸੀਂ ਤੁਹਾਡਾ ਹੌਸਲਾ ਵਧਾਉਣ ਦੇ ਲਈ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਫੇਸਬੁੱਕ ਦੇ ਉੱਪਰ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਸਾਂਝੀ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ

ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਯੂਟਿਊਬ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਦੁਬਾਰਾ ਸਾਂਝੀ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਸਾਡੇ ਹੌਸਲੇ ਨੂੰ ਬਣਾਈ ਰੱਖਣ ਦੇ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧਲਾਇਕ ਕੁਮੈਂਟ ਅਤੇ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰਦੇ ਰਹੋ ਵਧੇਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਹੇਠਾਂ ਦਿੱਤੀ ਵੀਡੀਓ ਜਰੂਰ ਦੇਖੋ ਇਹ ਵੀਡੀਓ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਤੋਂ ਲਈ ਗਈ ਹੈ ਇਸ ਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਹੱਥ ਨਹੀਂ ਹੈ ਅਸੀਂ ਸਿਰਫ ਇਸਨੂੰ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਸਾਂਝਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਤਾਜਾ ਖ਼ਬਰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਤੇ ਫੋਲੋ ਜਰੂਰ ਕਰੋ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *